OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOMBERO
SHULE YA SEKONDARI KALENGAKELU S.L.P 135 MLIMBA-MOROGORO

FOMUNA
MZAZI WA

SLP

MLIMBA

[E9]

(V%)

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA
SHULE YA SEKONDARI KALENGAKELU MWAKA 2021
Awali ya yote ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga
kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 na unapaswa kuripoti shulen:
ukiwa na mwanao majira ya saa 2:00 asubuhi.

SARE YA SHULE

i. Suruali kwa wavulana zisiwe za kubana (modal) siyo simple jeans, ziwe na
selebration pamoja na pindo chini ambazo ni rangi ya dark blue pamoja na tai ndefu

ii. Sketi mbili kwa wasichana ambazo ni rangi ya dark blue pamoja na tai fupi (neck tie)

iii. Mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi yasiyobana maungo.

iv. Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga na Kamba siyo safar buti, siyo raba, visiwe na
visigino virefu, visivyo na mapambo na siyo bajaji.

v. Soksi nyeupe jozi mbili kwa wasichana na soksi nyeusi jozi mbili kwa wavulana.

vi. Wanafunzi wa kike wa kiislamu watashona sketi ndefu za rangi ya dark blue na hijabu
nyeupe isiyombana maungo yake. Suruali hairuhusiwi.

vii. Sweta la dark blue linalofanana na suruali au sketi ya shule.

VITENDEA KAZI NA VIFAA VYA MASOMO
A. VIFAA VYA MASOMO
i. Daftari kubwa tisa (counter book) pamoja na daftari tatu za msomi kwa ajili va
‘Orientation course’
ii. Mkebe mmoja wa vifaa vya hisabati, kalamu za wino, penseli na rula ndefu.
iii. Faili moja kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake za Kitaaluma.
iv. Kamusi ya kiingereza (English dictionary)

B. VIFAA VYA KAZI ZA NIE
i. Jembe kubwa lililonolewa na mpini wake kwa wote.
1. Ndoo ndogo kwa wanafunzi wote.
1i. Fyekeo moja lililonolewa.
iv. Ufagio wa chelewa kwa wote.

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu namba 25 ya mwaka 1978
Hizo zifuatazo ni baadhi ya kanuni na sharia muhimu za shule:-
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i, Heshima kwa viongozi (walimu na walanyakaz wasio walimu), wazazl, viranja na
wanafunzi kwa wanafunzi,

i Kila mwanafunzi anatakiwa kunyoa nywele ziwe fupi na siyo kunyoa mtindo.

iii. Mahudhurio mazuri darasani na njc ya darasa,

iv. Kuwahi mapema shuleni, darasani na katika shughuli atakayopewa

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia maclekezo juu ya kuwepo ndani nan je ya
mipaka ya shule.

vi. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

vii. Kuvaa sare ya shule iliyochomcekewa wakati wole unapotakiwa kama hospitali,
safarini n k.

viit. Kuzingatia ratiba shule wakati wotce.

ix. Mwanafunzi haruhusiwi kujiopodoa, kutinda nyusi, kufuga kucha, ndevu, sharubu au
sharafa.

x. Ni marufuku kwenda nyumbani kwa watumishi bila kibali.

5. MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE

1) Wizi

2) Uasherati, ubakaji, kulawiti, usagaji na ushoga.

3) Uvutaji bangi, sigara na madawa wa kulcvya kama kubeli, mirungi, cocaine n k.

4) Ulevi

5) Makossa ya jinai

6) Kupigana au kupiga

7) Kudharau wimbo wa shule, wa Taifa na bendera ya Taifa.

8) Kuharibu mali ya umma kwa makusudi

9) Kutoa mimba au kusaidia kutoa mimba

10) Kugoma adhabu, kuchochea au kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule
au watu

I1)Kuoa au kuolewa

12) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule

13) Kuonekana katika kumbi za starche, nyumba za kulala wageni, vilabuni, kwenye
michezo ya pulu na michezo ya kamali.

14) Kukutwa na simu ya mkononi katika maenco ya sshule

6. MAMBO MENGINE
Siku ya kuripoti shuleni uje
hospitali ya serikali. Fomu hii imecambatanishwa.

na medical examination form iliyojazwa na mganga wa

MWISHO
Nakukaribisha sana shule ya sekondari kalengakelu, ufikapo shuleni utapokelewa na

makamu mkuu wa shule au mtaaluma mkuu.
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THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KALENGAKELU SECONDARY SCHOOL

FROM: THE HEADMISTRESS
KALENGAKELU SECONDARY SCHOOL
P.0. BOX 135

MLIMBA - MOROGORO
e
THE MEDICAL OFFICER
GOVERNMENT HOSPITAL

NAME OF STUDENT
Please examine the student above named student and arrange any necessary treatment so that
certificate can be signed and student returns to school in time.
NB (Q) A certificate signed by a certified medical officer at a voluntary agency Hospital is
acceptable so long as the bill is settled by the stuldent. / MKUU WA ke
e SHBULE YA SEKONDARI VLiME .

HEADMISTRESS B.l.p.135 o
MEDICAL CERTIFICATE ML hAL 2
(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER)
I have examined the above named student with regard to: -
Skin
Eyes
Teeth
Chest
Abnormal/stool -
Urine o
HB (Haemoglobin)
Any other eg Asthma, Leprosy, HIV, etc.

And [ Certify: -
i, The student is good health and free from infection diaseses

ii. He/she is fit to continue with normal school routine.

Date

Medical officer’s Name and signature
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