
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA. 

OFISI YA RAIS TAWALA  ZA  MIKOA  NA  SERIKALI  ZA  MITAA. 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MLIMBA. 

 

SHULE YA SEKONDARIUCHINDILE 

S.L P 135 

MLIMBA. 

                                                                                            

TAREHE…………… 

 

 

KUMB. NA……………………… 

MWANAFUNZI………………………………… 

S.L.P……………. 

 

        YAH:MAAGIZO  YA  KUJIUNGA  NA  SHULE  YA  SEKONDARI  UCHINDILE  

WILAYA  YA    MLIMBA MWAKA 2021. 

 

1.0 Nafurahi kukuarifu/kukujulisha wewe………………………………………………………… 

Mwenye namba ya mtihani…………………… kutoka shule ya msingi………………………. 

Kuwa umebahatika kuchaguliwa kwa mafunzo ya Elimu ya sekondari kidato cha kwanza 

katika shule hii kwa mwaka…………………….. baada ya kufaulu mtihani wa Elimu ya 

msingi.Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe……………………………… mwisho wa kuripoti 

ni tarehe…………… 

 

2.0 MAHITAJI  YA  MWANAFUNZI 

1. Sare za shule hii kwa wavulana ni suruali  2  za kijani  jeshi  na mashati meupe 2 ya 

mikono mifupi tetroni na sketi  2  za kijani  jeshi  na mashati meupe 2 ya mikono 

mifupi tetroni kwa wasichana. 

2. Kwa wanafunzi wa kiislamu wa kike waje na mashati nusu kanzu meupe 2 ya mikono 

mirefu,hijabu  2 nyeupe na sketi ndefu 2 za kijani jeshi. 

3. Viatu vyeusi vya kamba na soksi nyeupe. 

4. Sare za michezo ni Track suit rangi ya bluu,pamoja na raba za michezo. 

5. Daftari kubwa 10 counter book quire two,mkebe,rula na penseli. 

6. Jembe jipya lenye mpini,fyekeo,ndoo lita kumi na fagio. 

7. Tai rangi ya kitambaa cha sketi au suruali. 

8. Faili (spring file) 

 

 

 

 



 

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu Na.25 ya mwaka 1978.Aidha 

inazingatia miongozo yote itolewayo na wizara yenye dhamana ya Elimu 

nchini.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo. 

 

1.SHERIA  ZA  JUMLA: 

(a)Heshima kwa walimu wote,viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na  

    jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. 

(c)Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) na kazi ulizopewa na walimu. 

(d)Kuwahi katika kila shughuli za shule na zingine utakazopewa. 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani  

     na nje ya mipaka ya shule hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

(f)Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

(g)Kuvaa sare rasmi za shule wakati wote unapotakiwa. 

(h)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

 

2.MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE BILA ONYO. 

  (a) Wizi. 

  (b) Uasherati. 

  (c) Ubakaji. 

  (d) Ulevi na matumizi ya madwa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,  

       kubeli n.k 

  (e) Kupiga au kupigana.   

  (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya uma. 

  (g) Kudharau bendera ya taifa. 

  (h) Kuoa au kuolewa 

  (i)  Kupata mimba. 

  (j)  Kutoa mimba,kuharibu mimba au kusaidia utoaji mimba. 

  (k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule na watu. 

  (l) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

  (m)Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi. 

Tafadhali soma kwa makini maagizo/maelezo  haya na uyatekeleze kikamilifu. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

……………………………… 

RONALD   JOHN  SIKAPONDA 

MKUU WA SHULE. 

 


