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JINA LA MWANAFUNZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MOFU.

1.0 Utangulizi

Ninayo furaha kukufahamisha kwamba umechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari
Mofu katika kidato cha kwanza mwaka 2021.

Nakupongeza sana kwa kuchaguliwa kujiunga na Elimu ya Sekondari, ni matumaini
yangu kwamba utaitumia nafasi hii vizuri.

Shule itafunguliwa tarehe 11 Januari 2021, na unapaswa ufike shuleni siku hiyo saa
1.00 asububhi.

Mwisho wa kuripoti Shuleni ni tarehe 22 Januari 2021. lwapo kama hujaripoti mpaka
siku hiyo, nafasi yako atapewa mwanafunzi mwingine mwenye kiu ya kupata elimu, na
wewe pamoja na mzazi wako kufikishwa kwenye vyombo vya sheria.

Iwapo kama mzazi wako ameamua kukupeleka Shule ya watu binafsi anapaswa kuja
kutoa taarifa Shuleni ikiwa ni pamoja na barua ya uthibitisho wa kupokelewa kwenye
Shule husika.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 SARE ZA SHULE
(a) Sare ya Wavulana
e Suruali mbili za rangi ya damu ya mzee, sampuli ya kitambaa inapatikana
kwa mafundi chereheani maeneo ya lhenga na Mofu.
¢ |we na Malinda (Celebrations 2 kila upande), isiyo na malinda haikubaliki
e Isiwe Suruali ya kubana, au kubwa sana, iwe Suruali ya heshima
e Mshono wa Jeans haukubaliki
e Isiwe na mifuko ya kubandika
¢ Iwe na mifuko mitatu, mbele miwili na nyuma mmoja.
() Mashati mawili meupe tetroni ya mikono mifupi yasiwe ya kubana au makubwa
sana, yawe na uwezekano wa kuchomekea.
(i) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye gidamu (vyenye kamba), mabuti na viatu visivyo
na gidamu havikubaliki.
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(i) Mkanda wa ngozi rangi nyeusi.
(iv) Soksi rangi nyeusi.
(b) Sare ya Wasichana
= Sketi mbili za rangi ya damu ya mzee, sampuli ya kitambaa inapatikana kwa
mafundi chereheani maeneo ya Ihenga na Mofu.
=  Mshono ni Linda Box.
= Sketi ivuke magoti, sketi fupi haikubaliki. Isiwe Sketi ya kubana.
= Wanaovaa Hijabu wanatakiwa kushona nusu kanzu na kitambaa
kinachofanana na shati la shule pamoja na sketi ndefu.lwapo kama
hujaelewa mpigie Mkuu wa Shule.

(i)  Mashati mawili meupe tetroni ya mikono mifupi yasiwe ya kubana au
makubwa sana,yawe na uwezekano wa kuchomekea.

(ii)  Viatu vya ngozi vyeusi vyenye gidamu (vyenye kamba),mabuti na viatu
visivyo na gidamu havikubaliki.

(iv) Soksirangi nyeupe
(c) Sare za Michezo

Sare za michezo ni, Fulana ya michezo pamoja na Truck Suit, raba au viatu vyovyote
vinavyofaa kwa ajili ya michezo pamoja na mazoezi ya viungo.

2.2 VIFAA VYA MASOMO

Unatakiwa kuja na daftari za kutosha, Shule yetu ina masomo kumi na moja (12),(Uje
na Counter Books) pia uje na kalamu na mkebe wa hesabu.

3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na 25 ya Mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya Mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya
elimu nchini na Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi mara baada ya kufika Shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, walimu, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine
na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba
ya Shule ni lazima.

(c) Kuwa na muda wa kujisomea wakati wa usiku ukiwa nyumbani,na sio kuzurura
mitaani.

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine unazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya muda wa
kuwepo ndani ya mipaka ya shule na muda gani wa kuwepo nje ya mipaka ya
Shule

() Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(9) Kuvaa sare ya Shule wakati wote unapotakiwa



(h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote
(i) Kutunza mali ya umma.

4.0 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Shule

mara moja.

(a) Wizi

(b) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocain,
mirungi, kubeli n.k

(c) Kupigana au kumpiga mtu yeyote

(d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

(e) Uasherati, ushoga, ubakaji na uzinzi

() Kuoa au kuolewa

(9) Kudharau Bendera ya Taifa

(h) Kupata mimba au kutoa mimba, au kusababisha mimba

() Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
Shule au watu

() Kukataa adhabu

(k) Kuwa na simu ya mkononi, ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi
popote.

5.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa

Shuleni siku ya kuripoti

(a)Medical Examination Form (Fomu ya hospitali) ambayo itajazwa na Mganga wa
Hospitali ya Serikali

(b)Fomu ya usaijili.

Soma vizuri maelekezo haya kama kuna sehemu huielewi uliza kwa piga simu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MOFU.

ANGELA O. MKOKO.
Mkuu wa Shule



HALMASHAURI YA WILAYA YA MLIMBA

SHULE YA SEKONDARI MOFU

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZ|

2. TAREHE YA KUZALIWA

3. MAHALI ULIPOZALIWA (WILAYA)

4. JINA LA MZAZI/MLEZI

5. MAHLI UNAKOTOKA (a) KITONGQOJI (b) KIJIJI

6. SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA

7. ANUANI YA MZAZI

8. MIMI (MWANAFUNZI)

NAKUBALI/SIKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MOFU NA KWAMBA
NITAFUATA SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZOTE ZA SHULE

SAINI TAREHE

MAELEZO YA MZAZI/MLEZI

1. JINA LA MZAZI/MLEZI

2. KAZ| UNAYOFANYA

3. MAHALI UNAPOISHI SASA KIJIJI NA MTAA

4. NAMBA YA SIMU

UTHIBITISHO

MIMI

MZAZI/MLEZI WA

NAAPA KWAMBA MTOTO HUYU NITAMSIMAMIA AWEZE KUSOMA MPAKA ANAMALIZA
SHULE, IWAPO KAMA ATATOROKA AU KUACHA SHULE NICHUKULIWE HATUA KALI ZA
KISHERIA

SAINI TAREHE




MLIMBA DISTRICT COUNCIL
MEDICAL CERTIFICATE

MOFU SECONDARY SCHOOL,
P. O. Box 348

IFAKARA

15/12/2020

Simu: 0713476028
To the Medical Officer,

R ettt ettt e e e et e e et et e et ea et et e e e e e e eee et eaeaeeaeaneeaereean

Please examine the above named student as to her/his physical and mental fitness
for being student.
Some of defect will hinder the student for Secondary Schools' Education.

1. a). Eye sight 00..00000000000000000O00O0COOCDOC..O0..

b). Hearing 00..000000000000000000000CO0CODO0CO0...00..

¢). Limbs 000000000000000DOOOOOO0000DDOOOO000000

d). Speech 000000000000DO0DOODOODOOCDOOCDOCODDOOD.A.

e). Venereal disease 00.00000000000000000000000000.0.

f). Leprosy 000000000000000O00ODOODOODOCDOODOCOC.O

g). Epilepsy [0000000000000O00O00ODOODOCOOODO0ODON...
2. Neurosis 0000000000000000000000.0000000000000000000000000.
3. Other serious diseases (hame them)
000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000
000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000
000000000000.00..

I have examined the above-named student and confirm that she is physically
fit/not fit for a full time Secondary School Education.

NAME......oiieeeeee e Signature ........ccooevreuennnn. Date.....cooeerrennes
STATION.....ooieeeeer e
DESINATION.....cocooiiirieirieeireieeeereeeeeees N.B

(T request this form to be returned to the school in a sealed envelope)



