

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MLIMBA
SHULE YA SEKONDARI MLIMBA DAY S. L. P 135 MLIMBA – MOROGORO

FOMU Na

MZAZI WA

S. L. P

MLIMBA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA
SHULE YA SEKONDARI MLIMBA DAY MWAKA 2020

1. Awali ya yote ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe.....na unapaswa kuripoti shuleni ukiwa na mwanao majira ya saa 2:00 asubuhi.

2. **SARE YA SHULE**
 - i. Suruali mbili kwa wavulana zisiwe za kubana (modal) siyo simple jeans, ziwe na selebration pamoja na pindo chini ambazo ni rangi ya kijani
 - ii. Sketi mbili kwa wasichana ambazo ni rangi ya kijani
 - iii. Mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi yasiyobana maungo
 - iv. Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba siyo safari buti, siyo raba visiwe na visigino virefu, visivyo na mapambo na siyo bajaji.
 - v. Soksi nyeupe jozi mbili kwa wasichana na soksi nyeusi jozi mbili kwa wavulana
 - vi. Wanafunzi wa kike wa kiislamu watashona sketi ndefu za rangi ya kijani na hijabu nyeupe isiyombana maungo yake. Suruali hairuhusiwi.
 - vi. Mkanda mdogo mweusi usio na bakozi (chuma) kikubwa
 - vii. Sweta la kijani lifananalo na Surali au Sketi ya shule

3. VITENDEA KAZI NA VIFAA VYA MASOMO

A. VIFAA VYA MASOMO

- i. Daftari kubwa tisa (Counter books) pamoja na daftari tatu za msomi kwa ajili ya ‘Orientation course’
- ii. Mkebe mmoja wa vifaa vya hisabati, kalamu za wino, penseli na rula ndefu.
- iii. Faili moja kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake za kitaaluma.

B. VIFAA VYA KAZI ZA NJE

- i. Jembe kubwa lililonolewa na mpini wake kwa wote
- ii. Ndoo ndogo kwa wanafunzi wote.
- iii. Fyekeo moja lililonolewa
- iv. Ufagio wa chelewa kwa wote.

4. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978.

Hivyo zifuatazo ni baadhi ya kanuni na sheria muhimu za shule:-

- i. Heshima kwa viongozi (walimu na wafanyakazi wasio walimu), wazazi, viranja, na wanafunzi kwa wanafunzi
- ii. Kila mwanafunzi anatakiwa kunyoa nywele ziwe fupi na siyo kunyoa mtindo.
- iii. Mahudhurio mazuri darasani na nje ya darasa.
- iv. Kuwahi mapema shuleni, darasani na katika shughuli utakayopewa.
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule.

- vi. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- vii. Kuvaa sare ya shule iliyochohomekewa wakati wote unapotakiwa kama hospitali, safarini n.k.
- viii. Kunzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- ix. Mwanafunzi haruhusiwi kujipodaa, kutinda nyusi, kufuga kucha, ndevu, sharubu, au sharafa.
- x. Ni marufuku kwenda nyumbani kwa watumishi bila kibali.

5. MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE

- 1) Wizi
- 2) Uasherati, ubakaji, kulawiti, usagaji, na ushoga
- 3) Uvutaji bangi, sigara, na madawa ya kulevywa kama kubeli, mirungi, cocaine n.k.
- 4) Ulevi
- 5) Makosa ya jinai
- 6) Kupigana au kupiga
- 7) Kudharau wimbo wa shule, wa Taifa na bendera ya Taifa.
- 8) Kuharibu mali ya umma kwa makusudi
- 9) Kutoa mimba au kusaidia kutoa mimba
- 10) Kugoma adhabu, kuchochea au kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- 11) Kuo au kuolewa
- 12) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
- 13) Kuonekana katika kumbi za starehe, nyumba za kulala wageni, vilabuni, kwenye michezo ya pulu na michezo ya kamali.
- 14) Kukutwa na simu ya mkononi katika maeneo ya shule

6. MAMBO MENGINE

Siku ya kuripoti shuleni uje na medical examination form iliyojazwa na mganga wa hospitali ya serilkali. Form hii imeambatanishwa.

MUHIMU

Kutokana na changamoto za kiafya kwa wanafunzi wawapo shuleni kuwa kubwa kwa sasa. na kwa kuzingatia kuwa maradhi huja bila taarifa. mzazi unashauriwa kumkatia mtoto wako kitambulisho cha bima ya afya cha ICHF kitakachomwezesha kutibiwa wakati wowote . Gharama zake ni Tsh 5,000/- kwa maelekezo zaidi fika Ofisi ya kijiji chako

MWISHO

Nakukaribisha sana shule ya sekondari Mlimba Day, ufikapo shuleni utapokelewa na **Makamu mkuu wa shule au mtaaluma mkuu.**

KARIBU SANA

.....
GEOFRAY J. KITAMBO
MKUU WA SHULE

**THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MLIMBA DAY SECONDARY SCHOOL**

FROM: THE HEADMASTER
MLIMBA DAY SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 135
MLIMBA – MOROGORO

TO.
THE MEDICAL OFFICER
GOVERNMENT HOSPITAL

NAME OF STUDENT

Please examine the above named student and arrange any necessary treatment so that Certificate can be signed and the student returns to school in time.

NB (Q) A certificate signed by a certified medical officer at voluntary agency Hospital is acceptable so long as the bill is settled by the student.

.....
HEADMASTER

MEDICAL CERTIFICATE

(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER)

I have examined the above named student with regard to:-

Skin

Eyes

Teeth

Chest

Abdomen/stool

Urine

HB (Haemoglobin).....

Any other eg Asthma, Leprosy, HIV, etc

.....

And I Certify:-

- i. The student is in good health and free from infection diseases
- ii. He/She is fit to continue with normal school routine

.....
Medical officer's Name and signature

Date