

OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA MLIMBA

SHULE YA SEKONDARI MUTENGA

S.L.P 30

MLIMBA

TAREHE

MOB:0787296936/0756296936

Email: mutengasec2006@gmail.com

Jina la mwanafunzi

S.l.p.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUTENGA WILAYA
YA MLIMBA MKOA WA MOROGORO MWAKA 2021**

1.0.Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwakashule ya sekondari mutenga ipo umbali wa km 85 kaskazini/mashariki/magharibi/kusini mwa mji mkuu wa mkoa/halmashauri ya wilaya ya mlimba muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe.....unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehena mwisho wa kuripoti ni tarehe

2.0.SARE ZA SHULE NA MAVAZI MENGINE YA SHULENI

2.1.WAVULANA

1. Suruali rangi ya bluu bahri yenye pindo(turn up)na marinda mawili jozi mbili(02)pamoja na tai ifanane na rangi ya suruali
2. Suruali nyeusi mbili za kushindia(shamba dress)(KWA WANA OISHI KAMBI TU)
3. Shati nyeupe mikono mifupi jozi mbili(2)(UJE NAZO)
4. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye Kamba pea mbili(2)na visiwe buti
5. Soksi nyeusi jozi mbili (2)
6. Mkanda mweusi wa suruali usio na madoido
7. Raba kwa ajili ya michezo
8. T-shirt ya shule bluu form six
9. Track suit bluu zenye nembo ya shule
10. Nguo za michezo ni rangi ya kijani/nyekundu/bluu/njano/(ni moja kati ya hizo)

2.2.WASICHANA

1. Sketi za rangi ya bluu bahri mbili(2)rinda box isiyobana na iwe ndefu kupita magori pamoja na tai ifanane na sketi.
2. Shati nyeupe mbili(2)mikono mifupi isiyobana mwili

3. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye Kamba pea mbili (2) (sio bajaji)
 4. Soski nyeupe ndefu pea mbili
 5. Sketi nyeusi za kushindia ndefu (MBILI)
 6. T-shirt ya bluu form six yenye nembo ya shule
 7. Track suit ya blue yenye nembo ya shule
 8. Mavazi ya michezo ni bukta na tshirt mojawapo kati ya rangi ya bluu,nyekundu,njano au kijani(ama uwe na zote)pamoja n araba
- NB: RANGI YA HIJABU NI NYEUPPE NA NDEFU

3.0.MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA/KUWA NAYO SHULENI

3.1.WANAFUNZI WA KUTWA/WANAOTOKEA NYUMBANI/DAY

1. Ndoo moja (nyekundu)
2. **Jembe** moja lenye mpini pamoja na **fyekeo** kwa ajili ya usafi wa mazingira na kilimo
3. moja lenye mpini pamoja na fyekeo kwa ajili ya usafi wa mazingira na kilimo
4. faili moja kwa ajili ya kuhifadhi taarifa za kitaluma (NI MUHIMU SANA)

3.2.WANAFUNZI WA BWENI/KAMBI (WASICHANA NA WAVULANA)

1. Ndoo mbili(2)za lita kumi nyekundu(ya jikoni)na rangi nyingine (ya kuogea)
2. Jembe moja(1)lenye mpini na fyekeo moja(1)kwa ajili ya usafi wa mazingira
3. Godoro futi2½ na mto 01
4. Shuka 02 rangi ya pink na blue
5. Chandarua moja mpya(camp net/chandarua ya mduara)
6. Vyombo vya chakula(vya mfupa)
7. Tochi ya solar kwaajili ya mwanga kwa dharura
8. Taulo moja
9. Jozi mbili za kitenge au khanga(KWA WASICHANA PEKEE)
10. Faili moja kwa ajili ya kuhifadhi taarifa za kitaaluma (NI MUHIMU SANA)
11. Mahitaji mengine muhimu ya KIJINSIA nav yote vitakavyo mfanya kua msafi.
12. Kidumu cha lita 5 cha kuhifazia maji ya kunywa
13. Viatu vya kushindia na kuogea

NB:

- i. Gharama za chakula na michango mingine zimeainishwa kwenye form maalum ya kamati ya chakula ya wazazi
- ii. Huruhusiwi kuja na nguo za nyumbani shuleni(MARUFUKU)

4.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- i. Wizi
 - ii. Uasheretyi na ushoga
 - iii. Ubakaji
 - iv. Ulevi na matumzi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bandi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika
 - v. Kupigana na kupiga
 - vi. Kuharibu kwa makusudi mali za umma
 - vii. Kudharau bendera ya taifa
 - viii. Kuwa mjamzito/kupata mimba
 - ix. Kuoia au kuolewa
 - x. Kutoa mimba
 - xi. Kogoma, kuchechea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
 - xii. Kukataa adhabu kwa makusudi
 - xiii. Kuwa na simu ya mkononi au laini ya simu
 - xiv. Kujaribu kujitua uhai kwa namna yoyote ile.
- Viambatanishi muhimu vinavyotakiwa kujazwa/kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi
- i. “medical examination form” ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali. fomu hii itakabidhiwa shuleni pindi utakaporipoti shuleni
 - ii. Fomu ya mapatano kazi ya mzazi na mwanafunzi, nayo inatakiwa iwasilishwe shule pindi mwanafunzi anaporipoti shuleni.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA MUTENGA

.....
ISACK.J. KUNYONGA

MKUU WA SHULE

SHERIA ZA SHULE

Tabia njema ni ya lazima na inatiliwa mkazo hapa shuleni. Mwanafunzi mwenye tabia mbaya hafai kupewa elimu ya sekondari au elimu ya juu. Ni lazima mwanafunzi awe na tabia nzuri wakati wote. Kila mwanafunzi analazimika kutii sharia za shule na kufuata taratibu za shule. Pia kuwatii wafanyakazi na walimu na wengine mamlaka. Heshima na adabu kwa mtu yeyote ni kitu cha lazima

SHERIA ZA JUMLA

1. Kunywa pombe au kuvuta sigara au kiko ni mwiko
2. Uzinifu wa aina yoyote ni kosa kubwa sana
3. Kila mwanafunzi ni lazima awe mtiifu wake wote, wafanyakazi wote, makaka wa shule wote, na wakuu wengine wote, ujeuri au ubishi wa aina yoyote kwa mwalimu, kaka wa shule au wakuu wengine wote ni mwiko.
4. Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya maeneo ya shule. bila ruhusa (pass) toka kwa mwalimu wa zamu, isipokuwa siku ya kuruhusiwa kwenda mjini rasmi (town leave) mwalimu au kaka wa shule akimwona mwanafunzi yeyote mjini ana haki ya kumwomba amwonyeshe cheti cha ruhusa (pass)
5. Ruhusa ya kulala nje ya shule, itatolewa na mkuu wa shule au makamu wake tu.
6. Kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono zote ikiwa ni pamoja na bustani, usafi kama vile anavyopaswa kuheshimu masomo ya darasani
7. Matusi ya aina yoyote yawe ya kusema au kuandika hayaruhusiwi shuleni.
8. Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule, uharibifu wowote utakaotokea utabidi ugharimiwe na mwanafunzi mwenyewe
9. Sare za shule (uniform) lazima zivaliwe wakati wa masomo na wakati wa kuruhusiwa kwenda mjini. hakuna mwanafunzi yeyote atakayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya shule bila kuvaa sare za shule, isipokuwa tu kama ruhusa rasmi, imetolewa na mkuu wa shule
10. Wizi wowote hauruhusiwi shuleni, iwe ni wa mali ya shule au mali ya mwanafunzi au mfanyakazi
11. Usafi wa mwili, mavazi, madarasani, mabweni, jumba la chakula (dining hall) jumba la mikutano (assembly hall) jumba la mihadhara (lecture hall) viwanja ni wajibu wa kila mwanafunzi
12. Ugomvi wa maneno au kupigana ni mwiko shuleni
13. Kuchelewa kwa aina yoyote bila ruhusa ni kosa, mfano kuchelwa toka mjini, wakati wa roll-call, kuchelewa inspection na kuchelewa toka likizo.
14. Tabia njema shuleni nan je ya shule ni wajibu na ni lazima kwa kila mwanafunzi
15. Taa za shule na maji ya shule lazima vitumiwe kwa uangalifu
16. Magazeti au vitabu vyenye picha au maneo yasiofaa havitakiwi shuleni
17. Upokeaji au uandishi wa maneo yasiofaa ni mwiko shuleni
18. Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kuandika barua yoyote kwa mkuu yeyote mahalipopote ya kiofisi bila ya kuipitisha kwa mkuu wa shule (k.k mkuu wa shule)

19. Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kwenda nyumbani kwa mwalimu au mfanyakazi yeyote bila ruhusa ya mwalimu anayehusika
20. Mwanafuzi yeyote haruhusiwi kutumia vyombo vinavyotumia umeme kama vile redio,pasi,earphone n.k mabwenini au kufanya ufundi wa aina yoyote kwenye umeme bwenini au darasani.
21. Ili kuepukana na utoro,kofia **haziruhusiwi** hapa shuleni
22. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani paamoja na “night preparation”
23. Ni kosa kupiga kelele smart area
24. Ni kosa kugomea mitihani ya ndani na nje.

MUTENGA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 30
MLIMBA
DATE.....

TO
THEMEDICAL OFFICER
.....

GOVERNMENT HOSPITAL
P.O.BOX.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

NAME OF THE STUDENT

Please examine the above named student and arrange any necessary treatment so that the certificate can be signed and brought to school by the student and return to the school in time

N.O(Q) A certificate signed by a certified officer at a voluntary agency hospital is acceptable so long as the bill settled by the student. This certificate must be signed by a qualified officer of government hospital

.....

HEADMASTER

**MEDICAL CERTIFICATE
(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER)**

I have examined the above named student with regard to

- i. Skin
- ii. Eves
- iii. Teeth
- iv. Chest
- v. Ears
- vi. Abdomen/stool.....
- vii. Urine
- viii. HB (hemoglobin).....

And I certify that Student is in good health and free from infectious diseases

- i. She or he is fit to continue with normal school routine
- ii. Any
(other).....

..... Date

Medical officer's name and signature