

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS – TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA MLIMBA



SHULE YA SEKONDARI TREE FARMS

SIMU 0787 666250 au 0786 239482 E-mail, [treefarmsec.kdc@gmail.com](mailto:treefarmsec.kdc@gmail.com), p.o.box 70, Mlimba

KUMB. NA.TSS/FI/2021.

TAREHE-----

MZAZI/MLEZI WA -----

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021**

Ninayo furaha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga Kidato cha Kwanza hapa Tree Farms Sekondari kwa mwaka 2021.

Ni matumaini yetu kuwa wewe Mzazi/ Mlezi utashirikiana na Uongozi wa Shule katika malezi ili mwanao aweze kuitumia nafasi hii adhimu kwa manufaa yake na Taifa kwa ujumla.

Shule yetu itafunguliwa na masomo kuanza rasmi tarehe ..... Ili kuwezesha usajili kufanyika kwa ukamilifu, mwanao anashauriwa kufika shuleni siku hiyo na kuripoti ofisi ya usajili .

Mzazi/ Mlezi ni wajibu wako kulipa mchango wa chakula na michango mengine iliyokubaliwa na wazazi. leleweke kuwa mtoto anatakiwa kupata chakula cha mchana shuleni kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa ili aweze kujifunza vyema hivyo mchango wa chakula ni lazima kwa kila mwanafunzi.

**B. SARE ZA SHULE**

- a) Sare ya shule hii ni suruali mbili za damu ya mzee kwa wavulana na kwa wasichana ni sketi mbili za damu ya mzee na marinda ya sketi yawe madogo.
- b) Mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi kwa wavulana na wasichana.
- c) Kwa wanafunzi wenye Imani ya kiislamu, rangi ya ijabu ifanane na rangi ya shati la shule.Hijabu inatakiwa ndefu inayofunika kifua naisiwe na urembo wa aina yoyote. Hijabu zenye urembo urembo na hijabu fupi haziruhusiwi katika shule hii.
- d) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye Kamba na isiwe raba. Soksi ni nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wa sichana.
- e) Daftari kubwa counter book tisa (09) quire 3 au 4.
- f) Mathematical set (kopo la vifaa vya hisabati)
- g) Sare za michezo tracksuit rangi ya blue kwa wasicha na nawavulana.
- h) Vifaa vya usafi fagio, ndoo na jembe.

## **B. MLO WA MCHANA**

Utategemea makubaliano ya wazazi

## **C. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE**

1. Shule inaendeshwa kwa mujibu washeria Na. 25 ya mwaka 1978, zifuatazo ni sheria za jumla za shule hii.
  - i. Heshima kwa walimu, viranja, wazazi na wanafunzi wengine ni jambo la lazima.
  - ii. Mahudhurio mazuri darasani na nje ya darasa ni muhimu
  - iii. Kuwahi mapema shuleni, darasani na katika kila shughuli utakayopewa ni jambo la lazima.
  - iv. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule ni jambo la muhimu kwa kila mwanafunzi.
  - v. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
  - vi. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
  - vii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
  - viii. Uvaaji sahihi wa sare za shule ikiwa ni pamoja na kuchomekea na kuvaa tai ya shule muda wote.
  - ix. Lugha ya mazungumzo katika shule hii ni lugha ya kiingereza. Lugha ya Kiswahili itatumika wakati wa kipindi cha somo la Kiswahili tu. Lugha za makabila haziruhisiwi kabisa katika shule hii. Mwanafunzi anatakiwa kuweka juhudi katika kujifunza lugha ya kiingereza ili aweze kumudu vyema masomo yake na mawasiliano shuleni.

## **SHERIA ZA SHULE**

### **2. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZA SHULENI**

- I. Wizi
- II. Uasherati, ubakaji na ushoga
- III. Uvutaji wa bangi na sigara
- IV. Makosa ya jinai
- V. Kupiga na au kupigana
- VI. Kuharibu kwa makusudi mali za umma
- VII. Kudharau bendera na wimbo wa Taifa
- VIII. Kuoja au kuolewa
- IX. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- X. Kutoa mimba
- XI. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa watu shuleni
- XII. Kukataa adhabu ya mwalimu au kiranja wa shule kwa makusudi
- XIII. Kushikwa na simu shuleni
- XIV. Kukaa porini wakati wa vipindi au wakati wa shughuli yoyote hapa shuleni.
- XV. Utoro sugu

### **I. SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUTEMBELEA**

Ni marufuku kutembelea sehemu zifuatazo wakati wowote hata anapokuwa likizo

- a) Vilabu vya pombe (Bar na night clubs)
- b) Majumba ya starehe (Cinema halls, Disco halls n.k)
- c) majumba ya kulala wageni na mabanda ya video

### **J. MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUJA NAYO**

- i. fomu ya kukubali kujiunga na shule ya sekondari Tree Farms (kiambatanisho A) njoo na fomu hii ikiwa imejazwa.
- ii. Fomu ya vipimo vya kidaktari (kiambatanisho B). fomu hii ijazwe na daktari wa hospitali ya Serikali. Tafadhari mpeleke mwanao hospitali kwa vipimo vya kiafya.

### **KARIBU SHULE YA SEKONDARI TREE FARMS**

-----  
FELIX F. NYAULINGO  
MKUU WA SHULE

**FOMU YA KUKUBALI KUJIUUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TREE FARMS**

**A: SEHEMU YA MWANAFUNZI**

**MWANAFUNZI AJAZE SEHEMU HII**

1. Mimi -----ninakubali kujiunga na Shule ya Sekondari TREE FARMS katika Kidato cha -----
  2. Mimi nitakapokuwa mwanafunzi wa Tree Farms Sekondari, ninakubali kwamba:-
    - i. Nitafika shuleni siku ya kufungua na bila kuchelewa kila muhula
    - ii. Nitatii sheria zote za shule pamoja na kutoshiriki katika ulevi, migomo na migogoro ya aina yoyote na nitahudhuria vipindi vyote vya darasani na kazi za nje kwa mujibu wa ratibu ya shule
    - iii. Nitatumia juhudi na maarifa yote kujiimarisha kitaaluma ikiwa ni pamoja na kihudhuria vipindi na kufanya mazoezi na mitihani yote.
- Saini ya Mwanafunzi -----Tarehe -----

**B: SEHEMU YA MZAZI /MLEZI**

**MZAZI/MLEZI AJAZE SEHEMU HII**

1. Mimi-----nimekubali mtoto wangu ajiunge na shule ya Sekondari Tree Farms.

Ninaomba kwamba:

  - i. Nitawasaidia walimu kumlea mwanangu kitaaluma na kitabia. Nitamuonya na kumsisitiza mwanangu kutii sheria za shule na kuishi maisha mazuri kwa maadili ya kuanafunzi.
  - ii. Nitamkataza kuvaa nguo zisizo za heshima k.m. nguo za kubana.
  - iii. Nitahakikisha mwanangu anafika shuleni kila siku pale anapohitajika.
  - iv. Nitahakikisha namtolea mwanangu michango yote ikiwemo mchango wa chakula.
  - v. Nipotayari kuwajibika kwa jambo lolote atakalolifanya mwanangu ambalo ni kinyume na taratibu za shule, ambalo itaonekana limesababishwa na uzembe wangu mimi kama mzazi
2. Anwani yangu ya kudumu  
Namba ya Simu ----- KIJJI -----  
Saini ya Mzazi / Mlezi ----- Tarehe-----

**(Tafadhali njoo na fomu hii unapokuja shuleni ikiwa imejazwa)**

**GOVERNMENT OF TANZANIA  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

**PART A:**

TO: The Medical Officer: -----

From: Tree Farms Secondary School.

P.O. BOX -----

P.O. BOX 70

-----

MLIMBA

STUDENT'S NAME. -----

**(Name in full)**

Please examine the above named as to his physical and mental fitness for joining of O'level Secondary Education studies. The examination should include the following ineligible in case of a defect.

- I. (a) Eyesight
- (b)Hearing
- (c)Speech (d)Limbs
- (e)Vuneral
- Diseases (f)Leprosy
- (g)Epilepsy

II.Neuroses

III.Other serious diseases.

-----

**FELIX F. NYAULINGO  
THE HEADMASTER**

**PART B:**

**MEDICAL CERTIFICATE**

**(To be completed by a Government Officer)**

I have examined the above – named and consider that he/ she is physically fit / unfit and mentally fit/ unfit for joining of O'level Secondary Education Studies.

I. (a) Eyesight-----

(b)Hearing -----

(c)Speech-----

(d)Limbs-----

(e)Vuneral Diseases-----

(f)Leprosy-----

(g)Epilepsy-----

II.Neuroses-----

III.Other serious diseases -----

Date:-----Signature-----

**Official Stamp.**