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	JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA MLIMBA
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Tarehe 10.07.2025-Mlimba

TAARIFA KWA UMMA
MAPOKEZI YA CHANJO NA HERENI KWA AJILI YA MIFUGO
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya Mlimba, Ndg. Jamary Idrisa Abdul anapenda kuwataarifu wananchi hususan wafugaji, kuwa Halmashauri imepokea rasmi kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi, chanjo na hereni kwa ajili ya utekelezaji wa Kampeni ya Kitaifa ya Chanjo na Utambuzi wa Mifugo inayotekelezwa nchi nzima kwa kipindi cha miaka mitano 2025-2030 na kwenye Halmashauri ya Mlimba utekelezaji utafanyika kwenye kata zake zote 16. 
Kampeni hii inalenga kuimarisha afya ya mifugo na kuongeza tija ya uzalishaji kwa kuzingatia usalama wa chakula, afya ya jamii na ustawi wa mifugo, ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa Sera ya Mifugo na Afya ya Wanyama. 
Mchanganuo wa Chanjo na Hereni Zilizopokelewa:
	Aina ya Mnyama
	Chanjo inayotolewa
	Idadi ya Dozi Zilizopokelewa
	Mchango wa Mfugaji kwa kila mnyama 
	Idadi ya Hereni Zilizopokelewa
	Gharama ya Hereni

	N’gombe
	Homa ya Mapafu ya ng’ombe (CBPP)
	46,000
	Tsh.500
	46,000
	Bure

	Mbuzi na Kondoo
	Sotoka
	100,000
	Tsh.300
	30,000
	Bure

	Kuku/Bata
	Mdondo/Kideli, Mafua ya Ndege, Ndui ya Kuku
	65,000
	Bure
	
	


Mkurugenzi Mtendaji anawaalika wafugaji wote kuchangamkia fursa hii adhimu inayolenga kuongeza tija katika sekta ya Mifugo. 
Kwa mjibu wa takwimu za mifugo zilizotokana na Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2022, Halmashuri ya Wilaya Mlimba ina jumla ya ng’ombe 103,783,000, Mbuzi 28,287, Kondoo 26,457, Kuku, 272,272,000 na Bata 33,368. 
Imetolewa na,
Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali,

Halmashauri ya Wilaya Mlimba.
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