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	JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA MLIMBA
	[image: image2.jpg]





Tarehe 15.07.2025-Mlimba

TAARIFA KWA UMMA
KIKAO CHA MAELEKEZO KATI YA MKUU WA WILAYA YA KILOMBERO NA WATENDAJI WA KATA, VIJIJI NA WAKUSANYA MAPATO WA HALMASHAURI YA WILAYA MLIMBA 
Tarehe 14.07.2025 Mkuu wa Wilaya ya Kilombero, Mhe. Wakili Dunstan Kyobya amefanya kikao na watendaji wa kata na vijiji pamoja na wakusanya mapato kwa kutumia posi waliopo kwenye maeneo yote ya Halmashauri ya Wilaya Mlimba ambapo amewaagiza mambo 20 ya kwenda kuyasimamia katika utendaji wao ili kuhakikisha malengo ya Halmashauri ya kuwaletea maendeleo wananchi wake linafikiwa vyema katika mwaka huu mpya wa fedha 2025/2026. 
Miongoni mwa mambo ambayo Mhe. Mkuu wa Wilaya amewaasa watendaji hao kuzingatia ni pamoja na kuhakikisha mikutano ya wazi ya vijiji na kata inafanyika kwa mujibu wa sheria, kusimamia ukusanyaji wa mapato, miradi ya maendeleo, elimu, mikopo ya vikundi vya wanawake, vijana na wenye ulemavu inayotokana na asilimia 10 ya mapato ya ndani ya Halmashauri, masuala ya ushirika, mifugo, maeneo ya malisho ya vijiji, shughuli za uvuvi na ulinzi na usalama katika maeneo yao.
Mengine ni kuhakikisha wanawafahamu wawekezaji, wafanyabiashara na NGO’s zilizopo kwenye maeneo yao na kuhamasisha kilimo cha mazao ya kimkakati ikiwemo kakao, korosho, chikichi, pamba, kahawa na karafuu. Amewataka kusimamia vyema mazingira na uhifadhi wa misitu kwa kuhakikisha program ya soma na mti, ishi na mti inatekelezwa kuanzia shuleni hadi nyumbani.
Mhe. Mkuu wa Wilaya ameagiza kila kijiji kiwe na msitu wake wa asili ama kwa kupanda miti ya kimkakati huku utunzaji wa vyanzo vya maji ukizingatiwa na kusimamiwa vyema. Amekemea vikali tabia ya baadhi ya wafugaji kupiga watu ama kulisha mifugo yao kwenye mashamba ya wakulima badala yake wahimizwe kununua maeneo ambayo watayafanya kuwa ya malisho ya mifugo yao.
Pia, Mhe. Mkuu wa Wilaya amewataka watendaji wa vijiji kuainisha migogoro ya ardhi iliyopo kwenye maeneo yao na kuiwasilisha Ofisini kwake mapema iwezekanavyo. Ameagiza suala la michezo, sanaa na utamaduni nalo lisimamiwe vyema kwa kuandaa matamasha vijijini ama katani ili kuendelea kuimarisha udugu na ushirikiano miongoni mwa wanajamii.
Aidha, amesisitiza mahusiano mazuri kazini kisha akawataka watendaji hao kujiandaa kushiriki kikamilifu katika Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025/2026 na Mbio za Mwenge wa Uhuru zijazo mwaka 2026.

“Nidhamu, haki, weledi na uadilifu. Mambo hayo yaongoze utumishi wenu siku zote.” Alisema Mhe. Mkuu wa Wilaya.

Kwa upande wao watendaji wa kata na vijiji wakiwakilishwa na mwenyekiti wao walimshukuru Mhe. Mkuu wa Wilaya kwa kikao hicho na kuahidi kwenda kutekeleza maagizo yote aliyowapa kwa ufanisi mkubwa.
Imetolewa na,
Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali,

Halmashauri ya Wilaya Mlimba. 
Itongoa B, S.L.P 263, Ifakara, Simu:+2550232931523, Nukushi+2550232931513, Baruapepe:ded@kilomberodc.go.tz 

