
 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya Mlimba, ndg. Jamary Idrisa Abdul anautaarifu umma 
kwamba, Halmashauri imepokea kutoka Wizara ya Maliasili Idara ya Misitu na Nyuki, Mradi wa Uboreshaji 
wa Mifumo ya Chakula, Matumizi ya Ardhi na Urejeshaji wa Mandhari ya Misitu, wenye thamani ya shilingi 
bilioni 6.56, sawa na dola milioni 2.61, kutoka Mfuko wa Dunia wa Mazingira (GEF). 

 

Mradi huu ni wa miaka mitano ya fedha kuanzia 2024/2025 hadi 2028/2029 na utatekelezwa katika kata 
tano ambazo ni Chisano, Chin’ganda, Chita, Mngeta, Mchombe na Mofu kwa ushirikiano baina ya 
mamlaka za Serikali za Mitaa ngazi ya Mkoa na Wilaya, Wizara ya Maliasili, Mamlaka za Kisheria, Taasisi 
za Utafiti, Wanasiasa, Mashirika ya Kiraia, Sekta Binafsi, Wawekezaji wa Kifedha na jamii husika. 

 
Lengo kuu la mradi ni kukuza usimamizi jumuishi wa ardhi na maji, urejeshaji na kukuza minyororo ya 
thamani endelevu ya zao la mpunga ili kuzuia ukataji holela wa miti.  

 
Ili kufikia lengo hilo, jumla ya hekta 382,382 zitawekwa katika mpango wa usimamizi jumuishi wa mandhari, 
mipango ya matumizi bora ya ardhi na mipango ya ulinzi wa maji. 

 
Hekta zingine 120, 293 zitaboreshwa ili kuongeza uzalishaji na tija ya kilimo cha zao la mpunga na jumla 
ya miti 7,500,000 itapandwa katika maeneo mbalimbali yaliyo haribiwa ili kurejesha uoto wa asili kwenye 
eneo lenye ukubwa wa hekta 30,000. 

 
“Hii ni mara ya kwanza kabisa nchi yetu kuwa na mradi wa namna hii ambapo wataalam kutoka Wizara 
mbalimbali za Kisekta na Wadau wa Maendeleo wameungana kuuandaa, na kwa Tanzania Bara sisi 
Halmashauri ya Mlimba ndio tunautekeleza. 

 
Kwa kuwa sisi pia ndio tumekabidhiwa dhamana ya kuuratibu, kuusimamia na kutoa tathmini ya utekelezaji 
wake kwa kushirikiana na wadau mbalimbali, tunataka kuhakikisha tunafanya kitu ambacho kitaacha 
alama ndani na nje ya Taifa letu.” ameeleza Mkurugenzi Jamary. 

 
Aidha, Mkurugenzi Jamary anapenda kuujulisha umma kwamba kwa sasa tayari halmashauri imepokea 
shilingi 500,000,000 kwa ajili ya hatua za awali za utekelezaji wa mradi ikiwa ni pamoja na utambulisho wa 
mradi kwa wadau mbalimbali na uandaaji wa ofisi ya mradi. 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MLIMBA 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 

   

  


