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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
MAMLAKA YA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MLIMBA

Mhe. Mwenyekiti,

Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango,

Kwa mwaka wa fedha 2025/2026 Halmashauri ya Wilaya Mlimba
imeidhinishiwa kiasi cha shilingi 41,564,520,904.00 kwa ajili ya Miradi ya
Maendeleo na matumizi mengineyo, kati ya fedha hizo kiasi cha shilingi
23,573,202,904.00 ni Mishahara, shilingi 6,208,891,000.00 ni Mapato halisi,
shilingi 1,564,297,000.00 ni Mapato fungwa, shilingi 1,734,965,000.00 ni
Matumizi mengineyo ruzuku toka Serikali Kuu, na shilingi 8,433,155,000.00 ni

fedha za Miradi ya Maendeleo toka Serikali Kuu.

Naomba kuwasilisha.

Jamary Idrisa Abdul,
MKURUGENZI MTENDAJI (W),
MLIMBA.

Itongoa B, S.L.P 263, Ifakara, Simu:+2550232931523, Nukushi+2550232931513, Baruapepe:ded@kilomberodc.go.tz



MGAWANYO WA FEDHA ZA MATUMIZI MENGINEYO MAPATO YA NDANI

KWA DIVISHENI NA VITENGO KWA MWAKA WA FEDHA 2025/2026

NA. DIVISHENI/KITENGO KIASI
1 | Utumishi na Utawala 1,189,348,300.00
2 | Uchaguazi 60,000,000.00
3 | Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira 70,000,000.00
4 | Mipango na Uratibu 115,564,000.00
5 | Kilimo,Mifugo na Uvuvi 109,607,400.00
6 | Afya, Ustawi wa jamii na Lishe 79,436,000.00
7 | Maendeleo ya Jamii 107,000,000.00
8 | Michezo,Sanaa na Utamaduni 55,306,000.00
9 | Manunuzi na Ugavi 45,000,000.00
10 | Ukaguzi wa ndani 35,000,000.00
11 | Udhibiti wa Takangumu 25,000,000.00
12 | Biashara,Viwanda na Uwekezaji 25,896,000.00
13 | Huduma za Sheria 30,000,000.00
Fedha na Uhasibu
Matumizi ya Kawaida Kitengo cha
14 Fedha na Uhasibu 90,954,150.00
Ulipaji 5% ya wakusanya ushuru 310,444,550.00
Jumla Ndogo — Fedha na Uhasibu 401,398,700.00
15 | Elimu ya Awali na Msingi 10,000,000.00
16 | Elimu Sekondari 15,000,000.00
17 | Teknolojia, Habari na Mawasiliano 30,000,000.00
18 \I\;Ii}ﬁindomblnu, Maendeleo ya Miji na 25.000,000.00
19 [ Mawasiliano Serikalini 25,000,000.00
20 [ Ardhi 30,000,000.00

JUMLA

2,483,556,400.00




MIRADI YA MAENDELEO ITAKAYOTEKELEZWA KWA FEDHA ZA
MAPATO YA NDANI MWAKA WA FEDHA 2025/2026

DIVISHENI YA UTUMISHI NA

NA. UTAWALA KIASI
1 | Ujenzi wa nyumba 5 za watumishi 500,000,000.00
2 | Ununuzi wa magari mawili 400,000,000.00
JUMLA NDOGO 900,000,000.00
DIVISHENI YA AFYA, USTAWI WA JAMII NA LISHE
3 | Ujenzi wa kituo cha Afya Masagati 354,495,750.00
4 | Ujenzi wa kituo cha Afya Utengule 354,495,750.00
Ukamilishaji wa wodi ya wazazi kituo
° | cha Afya Miimba 19,164,100.00
6 Ukamilishaji wa wodi ya wazazi kituo 14,198.400.00
cha Afya Mngeta
7 | Ukamilishaji wa Zahanati ya Tanganyika 14,939,400.00
8 Ukamilis.haji wa nyumba ya mganga 60,000,000.00
Zahanati ya Lugala
9 Ukamilis.haji wa nyympg ya mganga 30,000,000.00
Zahanati ya Viwanja Sitini
10 Ukamilis_haji wa nyumba ya mganga 70.000,000.00
Zahanati ya Ikwambi
Ukamilishaji wa nyumba ya mganga
1 Zahanati ya Mikochini 93,213,880.00
JUMLA NDOGO 1,010,507,280.00
DIVISHENI YA ELIMU YA AWALI NA MSINGI
12 ngmilishaji wa maboma shule za 116,449,120.00
msingi
13 Uje_n2|_ wa ma?tundul 16 ya vyoo shle ya 28,800,000.00
msingi Kingu'ulung'ulu
14 anu.nu2| wa gari shule ya English 248,000,000.00
Medium
15 Uteng.enezajl wa bembea shule ya 6,000,000.00
Ennglish Medium
16 | Utengenezaji wa madawati 26,000,000.00

JUMLA NDOGO

425,249,120.00




NA. | DIVISHENI YA ELIMU SEKONDARI KIASI
17 Ukamilishaji_wa.jengo Ig L}tawala shule 45.,000.,000.00
ya sekondari Miembeni Girls
18 Ukamilish_aji wa ma.abara shule ya 30.000,000.00
sekondari Masagati
19 Ukamilish_aji wa Maabara shule ya 30,000,000.00
sekondari Mbingu
20 Ujenzi wa matundu 16 ya vyoo shule ya 28,800,000.00
sekondri Mutenga
21 | Utengenezaji wa viti na meza 14,000,000.00
JUMLA NDOGO 147,800,000.00
DIVISHENI YA MAENDELEO YA JAMII
22 | Mikopo 10% 620,889,100.00
JUMLA NDOGO 620,889,100.00
DIVISHENI YA MIUNDOMBINU, MAENDELEO YA MIJI NA VIJUJI
23 | Miradi ya TARURA 620,889,100.00
JUMLA NDOGO 620,889,100.00
JUMLA KUU- MIRADI YA
MAENDELEO 3,725,334,600.00
MAPATO FUNGWA
CHANZO CHA MAPATO MAKISIO
1 | Michango Shule zenye Hostel 108,000,000.00
2 | User Fee 400,100,000.00
3 |iCHF 35,000,000.00
4 | NHIF 88,000,000.00
5 | DRF 20,000,000.00
6 | Mapato ya vijiji 913,197,000.00

JUMLA NDOGO - MAPATO FUNGWA

1,564,297,000.00

JUMLA KUU (MATUMIZI YA
KAWAIDA + MIRADI YA MAENDELEO
+ MAPATO FUNGWA)

7,773,188,000.00




MGAWANYO WA FEDHA ZA MISHAHARA NA MATUMIZI YA KAWAIDA RUZUKU TOKA

SERIKALI KUU MWAKA WA FEDHA 2025/2026

NA

DIVISHENI/KITENGO

KIASI

1

Mishahara

23,573,202,904.00

Divisheni ya Utumishi na Utawala

2 Kuwezesha ulipaji wa stahiki za viongozi ifikapo 118,800,000.00
Juni, 2026

3 Kuwezesha ulipaji wa posho ya Waheshimiwa 88,800,000.00
Madiwani ifikapo Juni, 2026

4 Mchango wa mwajiri wa bima ya Afya kwa 2,664,000.00
Waheshimiwa Madiwani ifikapo Juni, 2026

5 Kuwezesha ulipaji posho ya mawasiliano kwa 7,440,000.00
wenyeviti wa vijiji ifikapo Juni, 2026

6 Kuwezesha uhamisho na likizo kwa watumishi 53,828,000.00
wasio walimu ifikapo Juni, 2026

7 Kuwezesha matumizi mbalimbali ya ofisi kwa 123,000,000.00

watumishi wa Divisheni ya Utumishi na Utawala

Jumla Ndogo - Utumishi na Utawala

394,532,000.00

8 Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira 32,000,000.00
9 Divisheni ya Maendeleo ya Jamii

Kuwezesha matumizi mbalimbali ya ofisi kwa 60,000,000.00

watumishi wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii

Kuwezesha uratibu wa huduma ndogo za fedha 25,900,000.00

ifikapo Juni, 2026

Jumla Ndogo — Maendeleo ya Jamii 85,900,000.00
10 Divisheni ya Mipango na Uratibu 72,000,000.00
11 Kitengo cha Michezo, Sanaa na Utamaduni 10,067,000.00
12 Kitengo cha Manunuzi na Ugavi 20,000,000.00
13 Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani 10,000,000.00
14 Kitengo cha Udhibiti wa taka ngumu 10,000,000.00
15 Divisheni ya Biashara, Viwanda na Uwekezaji 18,000,000.00
16 Kitengo cha Huduma za Sheria 10,000,000.00
17 Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 64,952,000.00
18 Divisheni ya Miundombinu, Maendeleo ya Miji na 41,153,000.00




NA DIVISHENI/KITENGO KIASI

19 Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 5,000,000.00
20 Kitengo cha Fedha na Uhasibu 36,000,000.00
21 Kitengo cha Teknolojia, Habari na Mawasiliano 10,000,000.00

Divisheni ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe

22 Kuwezesha matumizi mbalimbali ya ofisi ifikapo 130,381,000.00
Juni, 2026

23 Kuwezesha huduma za dharura (On Call 68,702,000.00
Allowance) ifikapo Juni, 2026

24 Kuwezesha uhamisho kwa watumishi wa 15,000,000.00
Divisheni ya Afya, Ustawi wa jamii na Lishe

25 Kuwezesha Likizo kwa watumishi wa Divisheni ya 50,000,000.00

Afya, Ustawi wa jamii na Lishe

Jumla Ndogo - Divisheni ya Afya, Ustawi wa Jamii na

Lishe

264,083,000.00

Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi

26 Kuwezesha matumizi mbalimbali ya ofisi ifikapo 110,651,000.00
Juni, 2026

27 Kuwezesha uhamisho kwa walimu wa shule za 128,341,000.00
msingi ili kurekebisha Ikama ifikapo Juni, 2026

28 Kuwezesha likizo kwa walimu wa shule za msingi 112,289,000.00

ifikapo Juni, 2026

Jumla Ndogo — Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi

351,281,000.00

Divisheni ya Elimu Sekondari

29 Kuwezesha matumizi mbalimbali ya ofisi ifikapo 79,145,000.00
Juni, 2026

30 Kuwezesha uhamisho wa walimu wa shule za 116,723,000.00
Sekondari ili kurekebisha lkama ifikapo Juni,
2026

31 Kuwezesha likizo kwa walimu wa shule za 104,129,000.00

Sekondari ifikapo Juni, 2026

Jumla Ndogo — Divisheni ya Elimu Sekondari

299,997,000.00

JUMLA NDOGO - MATUMIZI MENGINEYO RUZUKU
TOKA SERIKALI KUU

1,734,965,000.00

JUMLA KUU - MATUMIZI YA KAWAIDA+MISHAHARA

25,308,167,904




MGAWANYO WA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO RUZUKU TOKA SERIKALI

KUU MWAKA WA FEDHA 2025/2026

NA

MAELEZO

KIASI CHA
FEDHA

A: DIVISHENI YA ELIMU YA AWALI NA MSINGI

1

Kuwezesha ufanyikaji wa mitihani ya Darasa la Nne ifikapo
Septemba, 2025

360,630,000.00

Kuwezesha ufanyikaji wa mitihani ya Darasa la Saba ifikapo

2 Septemba, 2025 383,136,000.00
Kuwezesha utekelezaji wa Elimu bila malipo katika shule za

3 | Msingi ifikapo Juni 2026 733,512,000.00

4 U.kamI|I.ShaJI wa vyumba 2 vya madarasa shule ya msingi 25.,000,000.00
Vigaeni

5 Ukar.nllllshajl wa chumba 1 cha darasa shule ya msingi 12,500,000.00
Ngalimila

6 UkamI|I§hajl wa chumba 1 cha darasa shule ya msingi 12,500,000.00
Mtyangimbole

Jumla Ndogo- Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi 1,527,278,000.00

B: DIVISHENI YA ELIMU SEKONDARI

1

Kuwezesha ufanyikaji wa mitihani kidato cha Il ifikapo
Novemba, 2025

303,627,000.00

Kuwezesha ufanyikaji wa mitihani kidato cha 1V ifikapo

2 Novemba, 2025 459,054,000.00
3 Kuwezesha ufanyikaji wa mitihani kidato cha VI ifikapo Mei,
2026 41,757,000.00
Kuwezesha utekelezaji wa Elimu bila malipo katika shule za
4 | Sekondari ifikapo Juni 2026 1,020,050,000.00
5 Ukamilishaji wa Maabara 1 shule ya sekondari Namwawala 30,000,000
6 Ukamilishaji wa Maabara 1 shule ya sekondari Mbingu 30,000,000

Jumla ndogo- Divisheni ya ElimuSekondari

1,884,488,000.00

C: MFUKO WA JIMBO

Kuwezesha kuchochea maendeleo ya Jimbo la Mlimba

1 ifikapo Juni 2026 78,067,000.00

Jumla ndogo- Mfuko wa Jimbo 78,067,000.00
D: DIVISHENI YA AFYA, USTAWI WA JAMII NA LISHE

1 Ununuzi wa vifaa tiba Hospitali ya Wilaya ifikapo Juni, 2026 100,000,000.00
Kuwezesha ununuzi wa Dawa na Vifaa tiba kwa ajili ya

2 Vituo vya Afya ifikapo Juni, 2026 50,000,000.00
Kuwezesha ununuzi wa Dawa na Vifaa tiba kwa ajili ya

3 zahanati ifikapo Juni, 2026 50,000,000.00

Jumla Ndogo — Divisheni ya Afya, Ustawi wa jamii na Lishe

200,000,000.00

E: KITENGO CHA UFUTIILIAJI NA TATHMINI

Kuwezesha Ufuatiliaji na tathmini ya miradi ya maendeleo

1

katika Halmashauri ifikapo Juni 2026

30,000,000.00

Jumla ndogo - Ufuatiliaji na Tathmini

30,000,000.00

JUMLA KUU — MIRADI YA MAENDELEO SERIKALI KUU NDANI

3,719,833,000.00




MGAWANYO WA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO RUZUKU TOKA SERIKALI

KUU MWAKA WA FEDHA 2025/2026

RUZUKU YA MAENDELEO (WAHISANI/SERIKALI KUU NJE)

NA. MRADI KIASI
1 Kuwezesha ujenzi wa miundombinu ya maji na usafi wa
mazingira shuleni ifikapo Juni 2026 217,902,000.00
Kuwezesha ujenzi wa miundombinu ya maji na usafi wa
2 mazingira katika vituo vya kutolea huduma za afya ifikapo 272.269.000.00
Juni 2026
Jumla Ndogo - Sustainable Rural Water Supply and Sanitation
(SRWSS) 490,171,000.00
Kuwezesha ujenzi wa shule mpya ya sekondari katika Kata
3| ya Mchombe ifikapo Juni, 2026 705,000,000.00
Jumla Ndogo — SEQUIP 705,000,000.00
4 Kuwezesha usimamizi shirikishi wa shughuli na takwimu za 1.414.000.00
malaria ifikapo Juni 2026 T
Jumla Ndogo — Malaria Grobal Fund 1,414,000.00
Kuwezesha utoaji wa huduma za Afya kwenye vituo vya
S | kutolea huduma ifikapo Juni 2026 997,918,000.00
Jumla Ndogo - Health Sector Basket Fund 997,918,000.00
6 Kuwezesha utoaji wa huduma za chanjo ifikapo Juni, 2026 102,000,000.00
Jumla Ndogo — GAVI 102,000,000.00
Kutoa ruzuku kwa walengwa wa kaya masikini 2,756 kutoka
" | \ijiji 43 kati ya 62 ifikapo Juni, 2026 211,798,000.00
Jumla Ndogo — TASAF 211,798,000.00
8 ﬁus\i/\rl]zziesha ulipaji wa walimu wa kujitolea katika shule za 42.926,000.00
9 Kuwezesha ujenzi wa nyumba ya walimu shule ya msingi 97.241,000.00
Mpande
10 Fligvg)zesha ujenzi wa kituo cha walimu cha kujifunzia 48,686,000.00
Jumla ndogo — GPE TSP 188,853,000.00
11 Kuwezesha utogjl wa vifaa vya shu_le kwa wasichana _ 165,710,000.00
wanaotoka mazingira magumu katika shule za sekondari
Jumla ndogo - CAMFED 165,710,000.00
Kuwezesha mafunzo ya Kusoma, Kuhesabu na Kuandika
12| (KKK) katika shule za msingi 21,362,000.00
Jumla ndogo - HAMFEL FOUNDITION (Catch Up 21,362,000.00
Clasess)
13 | Kuwezesha shughuli za VVU na UKIMWI ifikapo Juni, 2026 253,749,000.00
Jumla Ndogo - Bilateral PEPFAR 253,749,000.00
14 Kuwezesha uratibu wa magonjwa yasiyopewa kipaumbele 279,245,000.00
Jumla ndogo — RTI International 279,245,000.00




NA. MRADI KIASI

15 Kusaidia uboreshaji wa huduma za Afya kwenye vituo vya 45.,000,000.00
kutolea huduma za Afya
Jumla ndogo — Resilient and Sustainable Health
System (RSSH) 45,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa chumba 1 cha darasa shule ya

16 msingi Amani ifikapo Juni, 2026 22,000,000.00

17 Pﬁuvy.ezesha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi 44.000,000.00
ljia ifikapo Juni, 2026
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi

18 Ikule ifikapo Juni, 2026 44,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi

19 Ikwambi ifikapo Juni, 2026 44,000,000.00

20 Kuwez_e_sha ujenzi wa vyumba 3 vya darasa shule ya msingi 66.000,000.00
Ipapa ifikapo Juni, 2026

21 Kuwez_gsha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi 44.000,000.00
Ipopo ifikapo Juni, 2026

29 Kuwezgsha ujenzi wa vyumba 3 vya darasa shule ya msingi 66,000,000.00
Ipapa ifikapo Juni, 2026

23 pr?zesh? ujenzi wa vyu.mba 2 vya darasa shule ya msingi 44.000,000.00
King’ulung’ulu ifikapo Juni, 2026

o4 Kuyvez.es.h.a ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa shule ya 66,000,000.00
msingi Kisiwani ifikapo Juni, 2026

o5 Kuyvez.esha ujenzi wa chqmba 1 cha darasa shule ya 22.000,000.00
msingi Lugala ifikapo Juni, 2026

26 Kuvye_z_esha ujenzi wa matundu 8 ya vyoo shule ya msingi 14,400,000.00
Luvirikila
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi

21 Lwamate ifikapo Juni, 2026 44,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa shule ya

28 msingi Makirika ifikapo Juni, 2026 66,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi

29 Matangini ifikapo Juni, 2026 44,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi

30 Mikoroshini ifikapo Juni, 2026 44,000,000.00

31 ngezeshg ujenzi wa matundu 8 ya vyoo shule ya msingi 15,779,000.00
Miyomboni
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 2 vya darasa shule ya msingi

32 Mkuyuni ifikapo Juni, 2026 44,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa shule ya

33 msingi Mlimba ifikapo Juni, 2026 88,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa shule ya

34 msingi Msondo ifikapo Juni, 2026 88,000,000.00
Kuwezesha ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa shule ya

35 msingi Mtyangimbole ifikapo Juni, 2026 88,000,000.00

36 Kuwezesha ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa shule ya 44.000,000.00

msingi Ngalimila ifikapo Juni, 2026




NA. MRADI KIASI

37 Kuyve;esha ujenzi wa vyumpa 4 vya madarasa shule ya 88.,000,000.00
msingi Ngavalya ifikapo Juni, 2026

38 Kuyve;esha ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa shule ya 66.000,000.00
msingi Towa ifikapo Juni, 2026

39 Kuwezesha ujenzi wa matundu 8 ya vyoo shule ya msingi 15.779.000.00
Upendo

40 Kl_Jwezeshg ujenzi wa matundu 8 ya vyoo shule ya msingi 22.954.000.00
Miyomboni

41 I\K/ll;\i/j[/aezesha ujenzi wa matundu 12 ya vyoo shule ya msingi 21.600,000.00

49 Kuwezesha ujenzi wa chumba 1 cha darasa shule ya 22.954.000.00

msingi Luvambo ifikapo Juni, 2026

Jumla Ndogo - Elimu Msingi EP4R(BOOST)

1,256,512,000.00

Jumla ndogo — Miradi ya Maendeleo Serikali Kuu nje

4,713,322,000.00

JUMLA MIRADI YA MAENDELEO MAPATO YA NDANI +
SERIKALI KUU NDANI + SERIKALI KUU NJE

12,158,489,600.00

JUMLA KUU BAJETI 2025/2026

41,564,520,904.00




